Spatial Audio หรือ เสียงตามตำแหน่ง

กระทู้คำถาม
คือพอดีว่าได้ลองใช้ฟีเจอร์นี้ ของapple music และ ตอนนี้ netflix ก็สามารถใช้ได้แล้วด้วย
อยากทราบว่า แบบเราเข้าใจอย่างงี้มั้ย เท่าที่เราได้ลองใช้งานมา รู้สึกว่า เสียงมันจะหันตามการขยับหัวของเรา คือแบบ เราก็ฉุกคิดได้ว่า อ่าวงี้ เราก็ต้อง มองหน้าตรงใช่มั้ยอ่าาา ไม่งั้นเสียงมันก็ไปเทอีกด้านปะ เช่นนอนตะแคงดู อันนี้เราก็ งงๆ อยู่ วอนผู้รู้จ้าาา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่