[BTS] นักแสดงดาวรุ่งซงคังเปิดเผยวินาทีเเรกที่เห็นจิน BTS ในมหาวิทยาลัย

ซงคังได้ให้สัมภาษณ์กับสื่อมวลชนหลังจากละครของเขาเรื่อง 'Love Alarm' ออกฉาย 
ในระหว่างการสัมภาษณ์ โปรดิวเซอร์กล่าวถึงความประทับใจแรกของเธอที่มีต่อซงคัง 
เธอกล่าวว่า "ซงคังมีลักษณะเหมือนไอดอล kpop ฉันไม่ได้คิดว่าเขาเป็นนักแสดง" 
ซงคังตอบว่า "ก่อนเดบิวต์หลายคนบอกว่าผมควรเป็นไอดอล แต่ผมกลับใฝ่ฝันที่จะเป็นนักแสดงมาตลอด" 

ต่อมานักข่าวท่านหนึ่งให้ความเห็นว่า "คุณไม่ได้เรียนมหาวิทยาลัยเดียวกับ JIN หรอกหรอ 
ในตอนเเรกเขากำลังเตรียมที่จะเป็นนักแสดงเหมือนกัน แต่เขาเปลี่ยนไปเป็น K-pop star " 
ซงคัง: "นั่นก็จริง แต่ผมนึกไม่ออกว่าตัวเองจะไปทำอย่างอื่นนอกจากการแสดง"

ซงคังกล่าวต่อว่า “พูดถึงจินซอนเบนิม ผมเคยเห็นเขาครั้งหนึ่งที่ห้องโถงมหาวิทยาลัย
ผมเห็นใครบางคนเดินมาแต่ไกลซึ่งผู้ชายคนนั้นหน้าตาดีอย่างไม่น่าเชื่อ  ตอนนั้นผมอยู่กับเพื่อนที่มหาวิทยาลัย ผมเลยถามเพื่อนว่าเขาเป็นใคร
เพื่อนบอกว่าเขาคือจิน  ผมก็แแบบ "ว้าว! ถ้าผมอยากจะเดบิวต์ในฐานะคนดัง/entertainer ผมก็ต้องหล่อเหมือนเขาด้วยไหม”
(ที่มา: https://news.sbs.co.kr/news/endPage.do?news_id=N1005417742) 

เพิ่งรู้ว่านอกจากซงคังเเละจิน BTS เเล้ว มหาวิทยาลัยคอนกุกยังรวมตัวท็อปวิชวลทั้งวงการระดับพระเอกนางเอกซีรีย์หลายคนเลย ทั้ง อีจงซอก, อีมินโฮ, อีดาเฮ, มินโฮ SHINee, ฮยอนอา เเละอีกมากมาย เดินไปไหนก็คงมีเเต่คนหน้าตาดีมีความสามารถเนอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่