ปัญหาเกี่ยวกับหู

ประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้ว มีอาการเจ็บหูหนักมากๆๆๆๆเลยค่ะ แทบนอนไม่หลับ ไปหาหมอก็ได้ยามาทาน ตอนแรกคิดว่ามีแมลงด้านในหู หมอส่องหูดูก็บอกว่าไม่มี กินยาที่หมอให้มาประมาณอาทิตย์เศษๆก็หมด หายเจ็บเลยค่ะ แต่คือมีกลิ่นเหม็นหนักมาก บางทีแทบจะ 🤢 อ่อๆๆๆ ก่อนส่งกลิ่นมีน้ำไหลออกมาด้วยนะคะ เราเป็นคนขี้หูตันค่ะ ช่วงน้ำไหลทำให้แคะออกง่ายขึ้น เราแคะจนขี้หูในรูแทบหมดเลยค่ะ หลังขี้หูแทบหมดก็เริ่มส่งกลิ่นเลยค่ะ เหม็นสุดๆๆ ปัจจุบัน ไม่มีอาการเจ็บ ไม่มีน้ำไหลแล้ว แต่ส่งกลิ่นแทน พยายามซื้อทิชชู่เปียกมาเช็ดบ่อยๆก็ยังไม่หาย กรอกน้ำเข้าไปก็ไม่หาย เราทำเกือบทุกวิถีทางแล้วค่ะฮื่อ คิดว่าเป็นเพราะขี้หูแต่เราก็แคะออกหมดแล้วอะค่ะ เลยไม่มีให้ส่งกลิ่น แต่กลิ่นกลับเหม็นมากๆ ยังหาโอกาสไปหาหมอไม่ได้เพราะโควิดด้วยค่ะ 😭😭 วอนผู้ที่พอมีความรู้ด้านนี้มาช่วยๆหน่อยนะคะ บางทีเหม็นจนเราแทบนอนไม่หลับ55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่