ไม่ชัดเจนทั้งสถานะยันการกระทำ

เรื่องมันยาวมากค่ะ... เริ่มจากคบหาผู้ชายคนนึงเกือบปี แต่ไม่มีสถานะนะคะ เคยเลิกคุยกันไปประมาณเดือนครึ่ง ตอนนี้กลับมาก็ยังคงสถานะเดิมอยู่ ก่อนที่จะเลิกคุยกันไปตอนนั้น เค้าน่ารักกับเรามาก ดูแลใส่ใจ มาหาเราตลอด เวลาเราเครียดเค้าจะบอกว่าเค้าจะรับฟัง จนเราถึงกับคิดว่าคนนี้แหละแฟนคนต่อไปของเรา แต่เราดันปฏิเสธคำขอเป็นแฟนของเค้าไป เพราะรู้สึกตะหงิดใจเล็กๆว่าการกระทำของเค้ามันไม่จริง บวกกับเราเคยโดยผู้ชายเทไปคบผู้หญิงคนอื่นค่ะ ก็เลยกำแพงสูงมากกว่าเดิม หลังจากที่เราปฏิเสธไป เค้าก็เริ่มแปลกๆไปค่ะ ตีตัวออกห่าง เค้าบอกว่าช่วงนั้นเค้าเบื่อ เค้าเหนื่อย เราก็พยายามไม่คิดอะไร ให้กำลังใจเค้า แต่การกระทำมันแปลกมากๆ แตกต่างจากคนเดิมที่เค้าเคยทำ เริ่มไม่ทักหาเรา ไม่โทรหาเรา ไม่มาหาเราเลยแบบที่เคยทำ และก็ห่างกันไปค่ะซึ่งก็เลิกคุยนั่นแหละค่ะ แต่ช่วงที่ห่างกันเค้าก็ไม่หายไปซะทีเดียว ยังdirect story igเรา ถามคำถามสั้นๆเช่น ไปไหน พอเราตอบก็อ่านไม่ตอบเราซะงั้น จนถึงตอนกลับมาคบกันอีกครั้ง สถานะยังไม่มีเหมือนเดิม เราเองไม่ได้คาดหวังเรื่องสถานะอยู่แล้ว เราคิดว่าการกระทำมันสำคัญกว่าสถานะถ้าเค้ายังเป็นคนดีแบบที่เคยทำให้เราแค่นั้นเราก็โอเคแล้ว ตอนเค้ากลับมาแรกๆเค้าน่ารักกับเราค่ะ มาหาเรา บอกรักเรา แต่ผ่านไปสักระยะ เค้าก็เปลี่ยนไปอีกแล้ว.. เค้าเย็นชาและไม่หวานแบบที่เคยเป็น เราเริ่มสับสน ทำไมรู้สึกเหมือนเราไม่รู้จักเค้าเลย สรุปว่าคนไหนกันแน่ที่เป็นตัวเค้า คนที่หวานและทำดีกับเรา หรือคนที่เย็นชาแบบนี้ พอเราจะคุยเรื่องระหว่างเรา หรือวันไหนที่เรารู้สึกไม่โอเค เค้าก็จะบอกว่า ง่วง ปวดหัว เหนื่อย เพื่อตัดบทสิ่งที่เราจะพูด ไม่รับฟังเหมือนที่เคยทำ บางครั้งเราก็พยายามถามจนได้ค่ะว่า มีคนอื่นรึป่าว ทุกครั้งก็ตอบว่าไม่มี เราก็กึ่งๆจะเชื่อดีไหม อยากรู้ในมุมของผู้ชายค่ะ ว่าการกระทำแบบนี้คือ เค้าไม่ได้อยากคุยกับเราต่อแล้วใช่มั้ยคะ ที่เค้าเย็นชากับเรา ตัดบททุกครั้งเวลาที่จะคุยเรื่องจริงจัง หรือเค้าเหนื่อยจริงๆ เราอยากรู้ในมุมมองว่า ผู้ชายที่เวลารักใครการกระทำจะเป็นแบบไหนกันแน่ หรือที่ยังบอกรักคิดถึงหึงหวงเราอยู่ เพราะแค่อยากกั้กเอาไว้คะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่