อยากทราบเรื่องการ์ตูนค่ะ ยุค 80 - 90

เคยดูการ์ตูนเรื่องนึงค่ะ ชอบมากแต่นึกไม่ออกเลย เกี่ยวกับ ตะลุยแดน ไม่มั่นใจว่า เวทย์มนต์ หรือ มหัจรรย์ เป็นเด็ก 2 คน ผู้หญิงกับผู้ชาย นั้งยานไปแดนที่มีเหตุการณ์ แล้วเหมือนจะมี ยานสิงโตด้วยค่ะ เคยฉากทางโทรทัศน์ อยู่ ภาพมันติดอยู่ในหัว พอมีใครจะช่วยได้มั่งค่ะ T^T

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เรื่อง Mon Colle Knights หรือเปล่าครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ฉายช่อง7 เมื่อประมาณ 17-18ปีก่อน อีกหนึ่งการ์ตูนขาประจำที่ถูกถามชื่ออยู่บ่อยๆครับ

by H-Wifi
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่