ทำไมพ่อกับเเม่หรือคนในครอบครัวต้องรักน้องมากกว่าด้วยครับ?

"ทำไมพ่อกับเเม่หรือคนในครอบครัวต้องรักน้องมากกว่าด้วยครับ" คือส่วนตัวของผม ผมเข้าใจความรู้สึกคนเป็นพี่ดีครับ เพราะผมก็เป็นพี่โต คือตอนเด็กๆ ผมเป็นคนที่โดนเลี้ยงมาด้วยความใส่ใจ ความอบอุ่น เเละมันทำให้ผมมีรอยยิ้มอยู่ตลอดเวลาเลยก็ว่าได้ เเต่พอคุณเเม่ของผมได้มีน้องของผม จากผมที่ได้รับการใส่ใจ ความรัก มันได้หายไปจากชีวิตผมเลยครับ รวมถึงรอยยิ้มของผมด้วยครับ55 ผมทำอะไรพ่อเเม่ก็ดูจะเฉยๆ เเต่เเค่น้องผมทำอะไรนิดๆหน่อยๆ พ่อกับเเม่หรือทุกคนก็จะพากันอวยน้องไปหมดเลยครับ ผมไม่รู้นะว่าทำไม เพราะผมไม่ใช่คนเล็กหรอครับ? หรือว่าไม่ใช่คนโปรดของพ่อกับเเม่ เมื่อปีที่เเล้ว ผมไปได้ยินพ่อกับเเม่พูดกับน้องว่ารักน้องมากกว่าผมครับ5 5 5 น้อยใจสุดๆเลยครับ เเต่ก็ทำอะไรไท่ได้นอกจากไปเเอบร้องไห้เเล้วลงมาหาพ่อกับเเม่ด้วยใบหน้ายิ้มเเย้มเเบบเดิม ผมพบว่าปัญหานี้มีค่อนข้างเยอะในไทย ผมเห็นใจคนเป็นพี่ทุกคนมากครับ ถ้าคุณพ่อคุณเเม่คนไหนที่กำลังทำให้ลูกๆรู้สึกเเบบนี้กก็ลองหันไปสนใจเขาบ้างนะครับ ถึงเขาจะโต ก็ไม่ใช่ว่าเขาจะไม่ต้องการความรักจากคนในครอบครัวนะครับ เเล้วก็คนที่เป็นพี่โต ถ้าไม่ไหวหรือเสียใจอะไรก็คุยกับผมได้เลยนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ.
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่