MG5 ใหม่ 2021 ระวังอย่าติดแผ่นป้องกันใต้เครื่องยนต์ นะครับ

เนื่องจากมีคนทักมาว่าผมพูดจาไม่ดี และเซลได้ทักมาจะหาข้อมูลที่ชัดเจนเพื่อสรุป 1.การติดแผ่นป้องกันเครื่องใต้ท้องรถได้หรือไม่ได้ ทำให้การรับประกันเครื่องยนต์์ wanranty 4ปี หรือ120,000 กม. หมดไหม? 
ตอบ การติดแผ่นป้องกันเครื่องใต้ท้องรถสามารถทำได้. ไม่ได้หมดประกันทันทีติดตั้งเพิ่ม รวมถึงอุปกรณ์ตกแต่งรถสปอยเลอร์ สเกิร์ตรอบคัน ถ้าเครื่องเกิดปัญหาก็ต้องให้MG ตรวจหาสาเหตุว่าเกิดจากการผลิต ไม่ได้เกิดจากผู้ใช้งาน ทุกอย่างคุยด้วยวาจาผมเลยไม่อยากยืนยันอะไร แต่ผจก.แนะนำให้ติดตั้งของ MG thailand ซึ่งน่าจะผลิตออกมา(ระบุเวลาไม่ได้)
 2.ต้องติดเฉพาะที่ศูนย์(ของแท้ศูนย์)เท่านั้น หรือ ติดร้านข้างนอกได้ไหม?
ตอบ ตามข้อ 1 แนะนำของศูนย์ หรือ เลือกแบบที่ปลอดภัย (แบบไหน?)
 3. อยากได้ความมั่นใจมากกว่านี้ แต่ที่ ผจก.มาชี้แจ้ง คือ เซลอาจใช้คำพูดที่สื่อสารกำกวม ทำให้เข้าใจผิด เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดต่อไปขอลบรูปแชทออกนะครับ *****************************

เรื่องแผนปิดป้องกันเครื่องใต้ท้องรถ พอดีไปสอบถามเป็นของแถม แทนคิ้วกระจกรถ ศูนย์แจ้งกลับว่าอาจจะทำให้เครื่องยนต์ร้อนเกินไป ทำให้เครื่องพังอาจมีปัญหาเรื่องรับประกัน Wanranty ถ้าจะพังง่ายขนาดนี้  ผมควรถอนจองรถดีกว่าไหมครับ
#MG5 #MG5new2021
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่