ซื้อของที่ไทวัสดุ เสียความรู้สึกมาก

อุสาห์หารถกะบะขับไปซื้อฉากกั้นอาบน้ำที่ไทวัสดุ พอซื้อมา ตอนช่างที่มาทำบ้านเราแกะกล่องออกมาติดตั้ง ปรากฏของที่ได้มาเหมือนของเก่า ช่างบอกว่าเหมือนพวกของที่เขาโชว์ เพราะตรงรางก็มีรอยล้อเลื่อนมาแล้ว แถมมีรอยสีติดที่ตัวฉาก ตรงรูน๊อตก็มีรอยเจาะเพิ่ม มีรอยถลอกเยอะ แถมยางก็ยังเก่าสุดๆ พอโทรไปไทวัสดุ คำตอบที่ได้คือ ต้องเอามาให้เช็คดูก่อน ว่าจะทำยังไงได้บ้าง เอาจริงการที่เราต้องหากะบะเพื่อขับไปแบกของมาก็เสียเวลาแล้ว ตอนนี้เราไม่มีกะบะ เลยขอให้ทางร้านรับผิดชอบโดยเอาสินค้าตัวใหม่มาแลกเปลี่ยนให้ได้มั้ย ร้านกลับบอกเราต้องแบกกลับไปเอง การเอาของเก่ามาแพ็คขายลูกค้า มันทำให้เสียทั้งเวลา และความรู้สึกนะคะ ร้านควรรับผิดชอบโดยการมาเปลี่ยนให้ แต่เอาเถอะ ร้านบอกเราต้องทำเองก็คงต้องทำเอง โชคดีที่ช่างที่ทำบ้านให้ใจดี พี่เขาบอกเดี๋ยวเอากะบะพี่เขาไปก็ได้ 

ถ้าร้านได้อ่าน ช่วยพิจารณาและเช็คด้วยนะคะ อย่าเอาของเก่ามาหลอกขายลูกค้าค่ะ 
ต้องซื้อเราก็ถามนะว่าแกะดูได้มั้ย ร้านก็บอกของใหม่ ห่อมาอย่างดี (ก็คือไม่ต้องแกะเพราะมันจะยุ่งยากถ้าต้องแพ็คคืน... คิดว่านะ) ที่ต้องถามขอแกะดูเพราะเราอยู่ไกล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่