ขอถามเรื่องนรกหน่อบครับ

คือทำไมคนที่เคยลงนรกเเล้ว ทำไมตอนเกีดถืงไม่ให้เขามีความจไปเลยำว่าเคยลงนรกเเล้ว เขาจื่งไม่กล้าทำความชั่วต่อไป เเต่ทำไมถืงให้ลืม มันก็เหมือนไม่ได้มีประโยชน์ อะไรจริงๆสิ เพราะว่าเขาลงไปก็ลืม เเต่ความรู้สืกจริงๆมันอยู่ปัจจุบันต่างหาก เเล้วมาบอกว่าทำชั่วจะได้ลงนรก เเล้วคนไม่เชื่อเขาจะกลัวไหมละครับ  
        (อยากเจาะจงศาสนาพุธทนะครับ เพราะผมเคยฟังอิสลาม เขาตายไปยังไม่ได้ตัดสิน ต้องรอ วันอะไรก่อนนี่เเหละครับ เขาถืงตัดสินครั้งเดียวว่าใครไปขื้นสวรรค์ หรือ ลงนรก) หรือใครมีอะไรเพี่มเตีมก็บอกได้ครับ

~ ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคนนะครับ ~
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่