ผมอยากจะไห้พี่ๆ เพิ่ล ๆ ดูกระทู้ที่ผมตั้งไห้หน่อยครับ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่าน้องชายติด โควิท 19 ครับ เเล้วเเจ้งทามไล ทางสาธารณะสุข ครับ น้องอายุ 18 ปี ยังไม่รู้เรื่องอะไรมากครับน้องทำงานบริษัท  คือ น้องเเจ้ง ทามไลไปว่า วันที่ 1-9 ทำงานใน .................(เป็นชื่อบริษัท)เขต............... กทม. ทราบข่าวว่าพนักงานติดเชื่อโควิท 19 เเต่ตนไม่ได้ไกลชิดกลับพนักงานคนดั่งกล่าว  (พวกพี่ลองอ่านข้อความดูครับอยากเเนบรูปเเต่ไม่ได้) เเล้วทางผู้บริหาร โทรมาบอกผมว่า ทำไมไปบอกชื่อ บริษัท ถ้าเกิดความเสียหาย ละ ลูกค้ายกเลิก ORDER ละจะรับผิดชอบยังไง ผมก็บอกว่าไม่รู้ไม่รู้น้องเเจ้งไปยังไง  เค้าบอกไม่รู้ไม่ได้สิ สรุปน้องเป็นคนเเจ้งทามไลไปครับ  เเล้วผมจะต้องตอบเค้ายังไงคือที่ถามน้องๆบอกไม่รู้ว่าเค้าจะเอาไปลงไนทามไล  ถ้ามันมีปัญหาเยอะผมจะไห้น้องออก เเละอีกอย่างน้องติดโควิท บริษัท ไม่ได้มีการช่วยเหลือ อะไร มากเลย ไปตรวจก็ โดน ไป 3000 บาท ไหนจะค่ารถส่งกลับภิมลำเนา อีก 4000 บาท ถึงบริษัทไม่ช่วยมันก็ไม่ได้ผิดครับ(เพราะไล่ทามไลน้องไม่ได้ว่าติดมาจากที่ไหนทางผู้บริหารมองว่าไม่ได้ติดจากบรฺิษัท) รบกวนพวกพี่หน่อยครับ เเค่นี้ก็เครียดพึงจะได้หายยังมีเรื่องไห้คิดอีกเเล้ว55+
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่