หายใจหอบ หายใจลำบากเวลานอน

ตามนั้นเลยครับ ผมเป็นได้สามสี่วันแล้วยังไม่หาย อยู่เฉยๆก็เป็นขึ้นมาสะงั้น กลับมาจากสวนสาธารณะกับแฟน เราสองคนเว้นระยะห่างกับคนที่อยู่ในสวนด้วยครับ แทบจะห่างกันมากๆเพราะไม่มีคน พอกลับมาถึงห้อง ผมก็นอนลงบนที่นอน อยู่เฉยๆก็เป็นหายใจหอบๆเหมือนคนเป็นหวัด แต่ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ ไม่ไข้ สักพักผ่านไปวันที่สอง มันหายใจหอบจนถึงกับไอขึ้นมา แต่ไอไม่ถี่นะครับ ไอเพราะหายใจหอบเฉยๆ และตอนนี้นอนไม่ค่อยได้เลยครับ นอนลงหายใจหอบมาก และไอด้วย ไม่มีเสลด คือไอเพราะมันหอบอะครับ อ้อ และอีกอย่าง ผมตกงานได้เกือบสองเดือนแล้วมันไม่มีไรทำ เลยนอนดึกเป็นประจำ เรียกได้ว่าเช้าเลย ตีสามตีสี่ และไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเพราะกลัวโควิดครับ อาการแบบนี้เรียดว่าเป็นโควิดไหมครับผม ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่