ประกาศ WFH 100% ล่าสุด บริษัทก็ยังไม่ WFH 100%

สวัสดีครับ จากประกาศ WFH100% ล่าสุด ออฟฟิศผมก็ยังไม่ WFH 100%
เนื่องจากมีงานที่เป็นเอกสาร และเห็นบริษัทเอกชนหลายแห่งก็ยังให้เข้าออฟฟิศ
ทั้งๆที่จริงๆ ควรจะสั่งห้ามไหมครับ พนักงานงานที่ต้องเข้าออฟฟิศก็ยังต้องเสี่ยงรับเชื้อ
เสี่ยงไปแพร่ต่อให้กับที่บ้านได้อีก 

เพราะจากข่าวที่ออก "การเดินทางในบางกรณีที่จำเป็น(ทำได้)"
มีความจำเป็นเพื่อปฏิบัติงาน/ประกอบอาชีพที่ไม่สามารถทำนอกสถานที่ตั้งได้ สามารถทำได้
แต่ต้องระมัดระวังในการป้องกันตนเอง ปฏิบัติตามมาตรการป้องกันโรคอย่างเคร่งครัด
จากข่าว คือบริษัทก็ยังเห็นว่าต้องเข้าออฟฟิศอยู่ดี เพราะมีเอกสาร เราทำอะไรได้บ้างไหมครับ
เพราะผมลูกก็ยังเล็กอยู่กับภรรยาและยังมีแม่ยายอีก ทุกวันนี้เครียดมากครับ

สงสารอาชีพอื่นๆที่โดนปิดด้วยครับ ในเมื่อบริษัทก็ยังให้พนักงานเสี่ยงออกมาแบบนี้
อาชีพอื่นๆก็โดนปิดไป พนักงานจำนวนมากก็ยังเสี่ยงแพร่เชื้อต่อ เหมือนอาชีพอื่นโดนปิดแต่ก็ยังมีกลุ่มที่สามารถแพร่เชื้อได้อีก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่