ตั้งโรงบาลสนาม หรือจุดกักตัวติดบ้านคน

อยากสอบถามค่ะ วันนี้ทางอสม.ประจำหมู่บ้าน มีมติในที่ประชุม จะทำที่กักตัวสำหรับกลุ่มเสี่ยงตรงข้ามบ้านญาติเราค่ะ (ในวงกลมสีแดง)
บ้านเราอยู่หลังถัดไป ที่บ้านมีหลาน 1-2 ขวบ 4 คน และผู้สูงอายุ
ซึ่งที่กักตัวห่างจากบ้านญาติไม่ถึง10เมตรค่ะ และถ้ากลุ่มเสี่ยงต้องการเข้าห้องน้ำ ต้องเดินไปเข้าที่วัด จากจุดสีแดงไปวัด 400 เมตร

เป็นแบบนี้เราพอจะมีมาตรการดูแลคนทางบ้านยังไงได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่