ใครเป็นแฟน Gundam จักรวาล UC ช่วยตอบคำถามทีครับ

กระทู้คำถาม
มีคำถามอยู่สองข้อครับ 
1.พอดีดู gundam 0079 แบบไตรภาค เดอะมูฟวี่ที่ลงในเน็ตฟลิก ผมสงสัยว่าคิซิเลียรู้ว่าชาร์เป็นแคสวาลตอนไหนครับ เห็นตอนภาคสามคือเป็นนั่งคุยกันละเหมือนละเหมือนคิซิเลียรู้มาก่อนแล้ว ตรงนี้แบบเวอร์ชั่น TV series ได้บอกไหมครับ
2.ถ้าดูจบแล้วมาดู Gundam char counter attack โดยไม่ได้ดูภาค Z กับ ZZ จะรู้เรื่องไหมครับ
ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่