ใครเป็นแฟน Gundam จักรวาล UC ช่วยตอบคำถามทีครับ

มีคำถามอยู่สองข้อครับ 
1.พอดีดู gundam 0079 แบบไตรภาค เดอะมูฟวี่ที่ลงในเน็ตฟลิก ผมสงสัยว่าคิซิเลียรู้ว่าชาร์เป็นแคสวาลตอนไหนครับ เห็นตอนภาคสามคือเป็นนั่งคุยกันละเหมือนละเหมือนคิซิเลียรู้มาก่อนแล้ว ตรงนี้แบบเวอร์ชั่น TV series ได้บอกไหมครับ
2.ถ้าดูจบแล้วมาดู Gundam char counter attack โดยไม่ได้ดูภาค Z กับ ZZ จะรู้เรื่องไหมครับ
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. เคยดู UC กันดั้มแค่ภาคละรอบแถมนานแล้ว แต่เท่าที่จำได้คิชิเลียน่าจะอนุมาน (เดาอย่างมีเหตุผล) เอาว่า ชาร์คือแคสวาล
เพราะไอ้คนที่ต้องใส่หน้ากากปิดบังตัวตน แถมเกี่ยวข้องกับความตายของน้องชายแบบมีนัยสำคัญ คงมีไม่เยอะเท่าไหร่ (ที่เหลือก็แค่ถามชาร์ให้แน่ใจ)
แถมหล่อนก็เคยเจอแคสวาลสมัยเด็กมาก่อนด้วย (ภาค Origin) เลยพอจำบุคลิกลักษณะอีกฝ่ายได้อยู่

2. สามารถข้ามไปดู Char Counter Attack ได้เลย ถ้าไม่สนว่าต้องเข้าใจอะไรหมดทุกอย่าง

ที่ Netflix อัพเดตมูฟวี่ไตรภาค 0079 กับ CCA ก่อน Hathaway's Flash มานิดหน่อย
คงเพราะมูฟวี่ 4 ภาคนี้คือ 'รายการต้องดูขั้นต่ำสุด' ก่อนรับชม Hathaway's Flash นี่แหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่