การทำฟัน ตัดผม ในพื้นที่โควิดระบาด

การตัดผม และทำฟัน ต้องอยู่ใกล้ชิดคนอื่นและต้องเปิดแมสค์ ขอคำแนะนำที่จะลดความเสี่ยงจากการติดโควิดด้วยครับ

1. ไม่ไปตัดผมมาเดือนที่สามแล้วครับ ผมยาวรุงรัง  ถ้าไม่มีวิธีเลี่ยงก็พอจะอดทนได้จนกว่าจะได้วัคซีนครบ 2 เข็ม
2. ฟันที่โยกเริ่มปวด โดนน้ำเย็นไม่ได้ ทุกท่านคงจะทราบว่าปวดฟัน ทานยาแก้ปวดไม่หาย ช่วงนี้พยายามไม่ทานของแข็ง/ของเย็น เพื่อยืดเวลาไปหาหมอฟันให้นานที่สุด

ปล. พักอยู่ใน จว.พื้นที่สีแดงเข้ม รองจาก กทม.และปริมณฑล

ขอบคุณทุกท่าน
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
ตัดผมน่ากลัวกว่าทำฟันนะครับ เวลาทำฟันหมอจะทำความสะอาดตลอด ทั้งเครื่องมือและในช่องปาก คุณหมอมีความรู้เรื่องโรค เรื่องสุขภาพดี ต้องระวังเป็นพิเศษอยู่แล้ว แต่ตัดผมไม่รู้ว่ามีมาตรฐานความปลอดภัยแค่ไหน เป็นผมจะเลือกจากสถานที่ที่มีความพร้อมเรื่องควบคุมโรคก่อน ถ้าเป็นคลินิกทำฟันเลือกเกรดสูงหน่อยอย่างคลินิกแอลซีดีก็สบายใจขึ้น ถ้าเป็นร้านตัดผมต้องเป้นร้านที่ดูแลเรื่องนี้ดี ทำความสะอาดอุปกรณ์ทุกครั้ง แต่จะไปทำอะไรขอให้เป็นเรื่องจำเป็นเท่านั้นก็ดี ช่วงนี้ป้องกันโควิดสำคัญสุดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่