(COVID-19) ภูเก็ต แซนด์บ็อกซ์ ถือว่าล้มเหลวหรือยังคะ แล้วถ้าไม่ขายการท่องเที่ยว เราจะหันไปขายอะไรดี

ดูเรายังคาดหวังกับยุครุ่งเรือง ซึ่งมันผ่านไปแล้ว เพราะการมาของโควิด

แต่ตอนนี้อะไรที่เคยขายได้ กลับขายไม่ได้แล้ว เราจะหันไปทำอะไรดีคะ ถ้าไม่ใช่ภาคเกษตร (ประมง สวนผลไม้)

หรือยังถือว่าการทำแซนด์บ็อกซ์ ได้ผลอยู่คะ เขาประเมินกันอย่างไร

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 14
จะให้มันดี ตั้งแต่เริ่ม  ยากมากนะ  ในขณะที่ทุกอย่างไม่ได้จะดีขึ้น   ภูเก็ตจะเป็นต้นแบบกับที่อื่น  ดังนั้นภูเก็ตจะเจออุปสรรค และความคาดหวังมากมาย  แต่ที่สำคัญคือ  นอกจากราชการต้องมีมาตรการที่เอื้อการท่องเที่ยวพร้อมๆ  กับการป้องกันโควิด  (คิดก็ตีกันแย่แล้ว)​คนภูเก็ต    
ผู้ประกอบการต่างๆ  ต้องร่วมมือร่วมใจกันอย่างจริงจัง  ไม่ใช่ของง่าย  หลายคนรอความล้มเหลว  และมีหลายคนรอว่าถ้ามันดี  ที่อื่นทำตามได้  จะได้มีโอกาสมี​งาน​ มีเงินในธุรกิจท่องเที่ยวต่อ

เปิดมา ไม่ถึง​ 10  วัน​ จะถอดใจถอย แบบนี้เรียกแพ้ตั้งแต่ยังไม่เริ่ม   ต้องพร้อมใจสู้  ฟันฝ่าให้ได้  ถ้าไม่สู้ก็อดตาย

จำได้​ว่า​ หลายคนพูดโควิดก็กลัว  แต่กลัวอดตายมากกว่า  งานนี้ไม่สู้  ก็แพ้ลูกเดียว
ความคิดเห็นที่ 13
ล้มเหลวยังไง

คนฉีด2เข็ม เข้ามาประเทศไทยสถิติแทบไม่ถึง 1-2% ที่จะเอาโควิดเข้ามาด้วย การที่มีคนหลุดเป็นโควิด 1-2 คน แล้วออกไปปะปนกับคนภูเก็ต มันไม่ได้ทำให้วิถีชีวิตคนภูเก็ตมีความอันตรายเพิ่มมากขึ้นกว่าเดิมเท่าไหร่เลย ทุกวันนี้ประชากรที่ติดโควิดโดยไม่รู้ตัวอันตรายกว่ากลุ่มคนเหล่านี้ไม่รู้กี่เท่าต่อกี่เท่า

การมีคนไม่ทำตามกฎ 2-3คน เทียบกับจำนวนเท่าไหร่ มีคนเข้ามาหลายร้อยถึงเกือบพัน กับการมีคนหลบหนี 2-3คน นี่คือความล้มเหลวเหรอ มันใช่เหรอ
ความคิดเห็นที่ 1
ล้มตั้งแต่นโยบายแล้วครับ  ทำงานไม่เป็น ประกาศไป แต่ไม่มีการจัดการที่ดีครับ

คนทำงานระดับล่าง ไม่มีใครกล้าเสนอแนะวิธีทำงาน ถ้าไม่สั่งการลงไป ก็ไม่มีคนทำ ทำผิดอาจมีปัญหา หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ระดับบริหารก็สั่งงานไม่เป็นครับ เพราะว่า ท่านผู้นำ เราเก่งเกิน

ไม่ขายท่องเที่ยว จะหันไปทำอะไรดี  ถ้ารัฐบาลชุดทำนองนี้ บริหาร ไม่มีครับ

สมัย ป๋าเปรม มีวิกฤต  ก็ได้การท่องเที่ยว ช่วยให้ฟื้นขึ้นมา

อีกอย่าง คนไทย พื้นฐานการศึกษา ไม่พร้อมทำอย่างอื่นครับ

เราเน้น ร้องเพลง กับ จำอวด ครับ มีรายการประกวดร้องเพลงตรึม
ความคิดเห็นที่ 6
จะประเมินผลก็ต้องรอดูซัก 3 เดือนก่อนครับ นี่เพิ่งเปิดมาไม่กี่วันเอง
ดูว่าจำนวนนักท่องเที่ยวเข้ามาตามเป้ามั้ย
เคสโควิดเพิ่มขึ้นอย่างมีนัยสำคัญมั้ย
ความคิดเห็นที่ 9
ยังไม่ล้มเหลวครับ คนติดเชื้อคิดว่ายังพบในอัตราส่วนที่น้อย สามารถควบคุมได้ คนไทยด้วยกันเองผมว่าคุมยากกว่าอีก  ช่วยพยุงกิจการบางส่วนให้พอไปได้ เป็นตัวอย่างทั้งที่ดี และปัญหาที่จะเกิดในอนาคตสำหรับที่อื่นได้ ส่วนตัวเห็นด้วยกับโครงการน้ีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่