สอบถามวิธีดู Disney plus Hotstar บน LG ทีวี

กระทู้คำถาม
คือเราเปลี่ยนประเทศที่ให้บริการเป็นของอิเดียแล้วค่ะ แล้วก็ได้แอพมาแล้วแต่วิธีล็อคอินนี่สิคะ คือเขาฝห้ไปที่ lg-tv.hotstar.com เราก็ทำค่ะ ทีนี้มันให้ใส่เบอร์เราก็ใส่แต่มันไม่ได้ค่ะ เพราะมันเป็น +61 ไม่ใช่ +66 มันก็เลยผิด เรามีบัญชีอยู่แล้วในโทรศัพท์ค่ะ แต่ต้องทำยังไงคะให้ดูในทีวีได้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
มาแนะนำแล้วนะครับ
ทำตามนี้นะครับ
1. เลือกประเทศอินเดีย (เห็นทำกันแล้ว)
2. โหลดแอฟ (เห็นบอกว่าทำแล้ว)
3. โหลดเสร็จย้ายกลับมาไทย
4. เปิดแอฟใน TV แล้วกด Play หนังสักเรื่อง ที่หน้าจอจะปรากฏรหัส 4 หลัก
5. เอามือถือของเราขึ้นมา เปิด link นี้นะครับ https://www.hotstar.com/th/subscribe/activate
6. ถ้าเคย login มาก่อนแล้ว จะใส่รหัส 4 หลักได้เลย, ถ้าไม่เคย login ให้ใส่เบอร์ ใส่ OTP

หลักจากใส่รหัส 4 หลักปุ๊บ เสร็จทันที

ตอนนี้ก็คงต้องทำแบบนี้ไปก่อน เพราะ cc ก็ตอบแค่ว่า "ไม่รองรับ ไม่รองรับ" แต่คือมันมีวิธีตามผมบอกแหละ
กับ samsung ก็เหมือนกัน แต่เห็นเขาแชร์ว่า กับ samsung ห้ามเปลี่ยนประเทศกลับมาไทย ไม่งั้นแอฟหาย (แต่ LG ไม่หาย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่