ประกันรถ บ.สินทรัพย์หนูกัดสายไปบอก เคลมไม่ได้

ใช้ civic 1.8 ปีรุ่น 2016 ทำประกันชั้น 1 กับ บ. สินทรัพย์ประกันภัย (ล่าสุดเปลี่ยนชื่อเป็น เดอะวันประกันภัยแล้ว) แต่เคลมหนูกัดสายไม่ได้ เพราะไม่ดูแลรถงิ
คือเราใช้รถทุกวัน เช็ดรถก่อนออกบ้านทุกเช้า

ทั้งๆที่ ชั้น 1  บริษัทอื่นๆๆๆ เค้าเคลมได้ อนุมัติเลย (สอบถามจากศูนย์ฮอนด้ามา)

ตามเรื่องใช้เวลานานมาก คุยกับคนที่ไม่อนุมัติคนแรก  ศูนย์บอกว่าคนนี้เป็นคนไม่อนุมัติแหละ เสียงยิ้มๆหน่อย) อ้างว่านู่นนี่นั่นว่าจะตามเรื่อง แต่ก็เงียบไป ไม่โทรกลับ

สรุปจะเป็นยังไงไม่รู้นะ รอเค้าโทรมา

ปล.
บ.นี้ศูนย์ฮอนด้าบอกว่าเวลาเคลม เรียกเงินค่าความเสียหายส่วนแรก (ค่า excess) เป็น รายชิ้น จ้าาา
ชิ้นละ 1000-2000 จ้าาา ไม่รู้ยังไงจิงไหมนะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่