มาหัดถักโครเชต์หอยกันดีกว่าค่ะเพื่อนๆ

วันนี้เจ่เจ้ขอเสนอ How to โครเชต์แพทหอยแบบง่ายๆและออกมาน่ารักๆกันนะคะ บางคลิปอาจจะเร็วไป คอมเม้นไว้เลยนะคะ จะได้เก็บไปปรับปรุงค่า
มาเล่าเรื่องของเจ่เจ้กันหน่อยค่ะ เจ่เจ้ขายงานฝีมือออนไลน์ใน Etsy ขายทุกอย่างที่ทำเป็นค่ะ กะพริบตา     โครเชต์แพท ขายดิบขายดีมากในฝั่งอเมริกา ลูกค้าหลายคนชอบซื้อไปติดผ้าห่มให้ลูกๆหลานๆ บางคนมีไอเดียเอาไปเย็บติดชุดเด็กแรกเกิด แล้วขาย ถ้าเพื่อนๆอยากหางานเสริมสนใจไอเดียนี้ช่วงโควิดระบาด ก็รีบจัดการเลยนะคะ เจ่เจ้มีคลิปโครเชต์แพทมากมายเต็มบ้าน อยากสอนๆ  จุ๊บๆ เอาล่ะ  แต่วันนี้เอาโครเชต์หอยมาฝากค่า ช่วงนี้พอมีเวลาจะพยายามอัพคลิปบ่อยๆนร๊า ฝากกดติดตามช่องยูทูปด้วยนะคะ ติ๊งๆ  รักคุณ                                                        คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ท้ายนี้ก็ขอให้ทุกคนดูแลรักษาสุขภาพ กินร้อน ช้อนใครช้อนมัน หมั่นล้างมือให้สะอาด อย่าลืมใส่หน้ากากเวลาออกไปในชุมชนด้วยนะคะ ห่างไกลโควิดให้มากๆ และขอให้ทุกคนปลอดภัยจร้า miniheart
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่