หัวหน้าใช้ทำงานเกินหน้าที่ ทำไงดี

คือลักษณะที่ทำงานผมเป็นผู้ช่วยในร้านครับมีผมเป็นลูกจ้างแค่คนเดียว แล้วนายจ้างชอบใช้งานเกินหน้าที่ที่ตกลงกันไว้ ผมสามารถใช้โปรแกรมตัดต่อได้ พอเขารู้เขาก็ใช้ใหญ่เลยครับ ให้ช่วยทำอินโฟกราฟฟิกให้  ช่วยออกแบบอะไรหลายๆอย่าง คิดว่าคนไทยไม่ให้ค่างานกราฟฟิก เลยไม่คิดจะให้เงินเพิ่ม แต่ไม่คิดว่าจะขนาดนี้อะครับ คือปกติถ้าผมรับงานนอกก็งานละ 100-400 ต่องาน ถือว่าถูกไหมครับ แต่อันนี้ผมต้องจำใจทำให้ฟรีรวมๆแล้วก็น่าจะได้หลายพันอยู่ถ้าผมคิดตังอะนะ แล้วบางทีก็โดนสั่งแก้งานหลายรอบมากเพราะไม่ถูกใจ เงินเดือนไม่ได้เพิ่มเลยครับ หนักใจมาก ต้องทำยังไงดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น