รอเซ็นสัญญาจ้างงานช่วงนี้ถ้านานเป็นไปได้มั้ยคะว่าผู้บริหารอาจจะงานยุ่ง

สวัสดีค่ะพี่ๆพอดีมีบริษัท  A  ให้รอเซ็นสัญญาจ้างงาน ตอนแรกนัดเริ่มงาน 16/06/64 ตอนนี้บอกอาจเริ่มงาน 01/07/64 เกือบ 3 อาทิตย์แล้วไม่ได้เซ็นเลยค่ะ แต่ตกลงเรื่องเงินเดือนทำเอกสารเรียบร้อยแล้วนะคะ แต่ลองโทรไปสอบถาม HR เมื่อสัปดาห์ก่อน เค้าบอกว่า เอกสารครบหมดแล้วแต่สำนักงานใหญ่ยังไม่อนุมัติสัญญาจ้าง แล้วงี้มีโอกาสได้งานกับบริษัท A อยู่มั้ยคะ เพราะอยากร่วมงานกับบริษัท A ด้วยมากๆค่ะ พอดีตอนนี้มีบริษัท B ประกาศผลสัมภาษณ์แล้วว่าผ่าน กำลังทำสัญญาจ้างให้ ถ้าจะสอบถาม HR บริษัท A อีกรอบกรณีเข้าสัปดาห์ที่ 3 แล้วจากวันประกาศผลเรื่องสัญญาจ้างงาน ควรถามอย่างไรดีค่ะพี่ๆ
เพื่อไม่ให้เสียโอกาสกับบริษัท B

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่