ขั้นตอนแรกในการเรียนภาษาอังกฤษ์คือต้องอ่านออกก่อนใช่ไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
คือตอนนี้กำลังเรียนภาษาอังกฤษอยู่ค่ะ คือโง่ภาษาอังกฤษมาก แค่อ่านยังลำบากเรย เรยอยากรู้ว่า ต้องอ่านให้ออกก่อนไปขั้นตอนอื่นใช่ไหมค่ะ เมื่อก่อนไม่ค่อยตั้งใจเรียนเพราะคิดว่าไม่ได้ใช้ค่ะ แต่พอมาทำงาน ที่มีแต่ต่างชาติเรยจำเป็นต้องเรียน พี่ที่ทำงานก็แนะนำ ให้ฟังร่ะจำเอาเรยว่าเค้าพูดว่าอะไร แล้วค่อยหัดอ่านเอาที่หลัง อยากรู้ขั้นตอนจริงๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่