วันธรรมดา ที่วิวไม่ธรรมดา พาเดินเล่นฝ่าหิมะที่เขื่อนประเทศเยอรมัน Okertalsperre เขื่อนโอ๊กเค่อ ที่ Harz, Germany

สวัสดีค่ะ

ปีนี้เป็นปีที่หิมะตกเยอะมาก จริงๆ มากไม่พอ ต้อง ม๊ากกกก 

ช่วงหน้าหนาวที่ผ่านมา ทางตอนกลางของเยอรมัน (หรืออาจะทั้งค่อนเหนือ) ได้เจอกับอากาศที่หนาวมากๆ ทำให้หิมะตกหนัก หนา และยาวนานมากๆ

ถ้าไม่มองถึงความหน่ายที่จะต้องตักหิมะทิ้งของคนในประเทศ ช่วงหิมะตกจะมีวิว ทิวทัศน์ที่สวยเอามากๆเลยค่ะ

ขอฝากคลิปพาเดินเที่ยวที่เขื่อน Oker ที่โซน Harz ของทางตอนกลางของเยอรมันด้วยนะคะ 

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ฝากกดไลน์ กดแชร์ เป็นกำลังใจด้วยนะค่าา ยิ้ม ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่