หลานมาขอถ่ายเอกสารสำเนาทะเบียนบ้านทุกหน้าเพื่อซื้อบ้าน

ตามหัวข้อเลยครับ หลานผมจะซื้อบ้าน เอื้ออาทร หลานผมโทรกลับไปหาที่บ้านบอกให้ทางบ้านถ่ายสำเนาทะเบียนบ้านทุกแผ่น ในสำเนาทะเบียนบ้านผมมีประมาณ 10 คน ผมส่งสัยว่า ที่ถ่ายทุกแผ่นนี้จะเอาไปทำอะไรเอาแค่ของคนที่จะซื้อไม่ได้หรอ แล้วจะมีปัญหากับคนอื่นในบ้านหรือป่าว เช่น ผู้ซื้อหายตัวไป ไม่ส่งต่อ หรือ ไม่มีเงินส่งต่อแล้วปล่อยเลย จะมีปัญหากับคนอื่นที่ไม่ใช่ผู้ซื้อหรือป่าว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ตามหัวข้อเลยครับ หลานผมจะซื้อบ้าน เอื้ออาทร
หลานผมโทรกลับไปหาที่บ้านบอกให้ทางบ้านถ่ายสำเนาทะเบียนบ้านทุกแผ่น
ในสำเนาทะเบียนบ้านผมมีประมาณ 10 คน

ผมสงสัยว่า ที่ถ่ายทุกแผ่นนี้จะเอาไปทำอะไร

หลานคงคิดเผื่อเหลือเผื่อขาดครับ
ประมาณว่าถ้าสั่งให้ถ่ายเฉพาะหน้านั้นหน้านี้ เดี๋ยวถ่ายผิด ถ่ายมาไม่ครบ ก็เสียเวลา
ก็เลยถ่ายเอามาให้หมดทีเดียว แล้วค่อยมาเลือกแผ่นที่จะใช้

แล้วจะมีปัญหากับคนอื่นในบ้านหรือป่าว เช่น ผู้ซื้อหายตัวไป ไม่ส่งต่อ หรือ ไม่มีเงินส่งต่อแล้วปล่อยเลย
จะมีปัญหากับคนอื่นที่ไม่ใช่ผู้ซื้อหรือป่าว

หนี้ของเขาถ้ามีปัญหาขึ้นมา เจ้าหนี้ก็ฟ้องตัวเขา
คนในบ้านไม่เกี่ยวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่