ผมขอพูดสั้นๆถึงลาเต้ All Cafe ที่ 7-11 หน่อยครับ

พอดีวันนี้มื้อกลางวันผมก็แวะไปกิน All Cafe เช่นเคย รอบนี้ผมไปกินลาเต้ครับ ต้องบอกก่อนนะว่า ผมไม่ใช่คอกาแฟพันธุ์แท้อะไรเลย ไม่รู้ว่าต้นฉบับรสเป็นยังไง เอาเป็นว่ายี่ห้อที่ผมกินหรูที่สุดคือ Amazon ผมจะเอายี่ห้อนี้เป็นตัวตั้งครับ (Starbuck ผมไม่เคยกิน)

วันนี้เลยไปลองลาเต้ที่ All Cafe ดูครับ พอกินแล้ว อธิบายไม่ถูก แต่รสชาติใกล้เคียงกับลาเต้ของอเมซอนครับ แต่มีความแตกต่างนิดหนึ่ง ผมว่ากลื่นกาแฟและรสชาติของอเมซอนขมกว่า กลมกล่อมกว่านิดหนึ่งครับ หลายท่านอาจคิดว่า กาแฟพวกนี้มันเพิ่มหรือลดความหวานได้นิ ใช่ครับเพิ่มได้ แต่ผมไม่เพิ่ม ผมต้องการรสชาติที่คนชงแบบ Original เลยครับ ตอนสมัยมหาลัยเขาถามผมตลอดว่าเอาหวานปกติไหม ผมก็บอกเอาหวานปกติ ตามต้นฉบับแหละครับ

คือกาแฟผมไม่กินขมอยู่ละ เคยลองรสชาติที่เข้มข้นอะครับ จำชื่อไม่ได้ ผมกินไม่ได้เลย เลยกลับมากินลาเต้อย่างเดิมดีกว่า ถ้าเป็นคะแนนก็ Amazon 10/10 ส่วนของ All Cafe 7.5/10 ครับ สรุปง่ายๆคืออร่อยแหละครับ ส่วนแบบตู้กดนี้รสชาติต่างราวฟ้ากับเหว 5555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่