ความหมายเพลงจีน aba ama 阿爸阿妈

เพลง 阿爸阿妈 หรือ aba ama อาป้าอาม้า เพลงนี้เป็นเพลงจีนที่เพราะดีค่ะ มีเนื้อหาเกี่ยวกับพ่อแม่ บางทีแปลมาแล้วเหมือนอารมณ์แบบมาทำงานไกลยฃบ้านแล้วคิดถึงพ่อแม่ที่เลี้ยงดูมาจนโต แต่บางทีก็มีคนบอกว่าความหมายคือพ่อแม่ตาย เลยระลึกถึงท่าน แต่ว่าอยากได้เนื้อเพลง ที่แปลความหมายเป็นภาษาไทยค่ะ อยากรู้ว่าจริงๆแล้วเพลงนี้สื่อความหมายออกมายังไงกันแน่ค่ะ ใครที่พอหามาได้ช่วยเม้นหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่