KFC การ์ลิค ใครเคยกินบ้างงง

สอบถามตามหัวข้อเลยค่ะ
ถามใครก็ไม่มีใครรู้ ไม่มีใครเคยกิน
หาใน google ก็ไม่เจอ
จนเราแบบ เอ๊ะ หรือตัวเองฝันไป  

จำได้ว่าอร่อยจนกินทุกวัน วันละชิ้นเลยนะ
เป็นผงการ์ลิคโรยบนไก่ทอดเนี่ยแหละ
จำคำโฆษณาได้ คุ้นๆว่า ผงการ์ลิคสีเหลืองทอง ประมาณนี้อะ

น่าจะเป็นสิบปีได้แล้วนะ กินตั้งแต่สมัย มัธยมต้นแหน่ะค่ะ
รุ่นเดียวกับพวกชีสซี่พัฟ สมัยอันใหญ่ๆ ที่ออกมาพร้อมรสเผ็ดอีกอัน

ตามหานานมากกก  หวังใจพึ่งชาว pantip นะคะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่