ตอนนี้อายุ 14 ปีจะสมัครบัญชีธนาคารที่ได้บัตรเดบิตด้วยจะสมัครธนาคารไหนดีครับ

ตอนนี้ใช้ทรูมันนี่วอลเล็ทอยู่ ก็ใช้สะดวกดีนะครับแต่ปัญหามันก็คือเวลาผมจะกดเป็นเงินสดผมจะต้องโอนเงินให้แม่ค้าแม่ค้าก็จะเอาเงินสดให้อันนี้ก็ไม่ได้แย่อะไร แต่เรื่องของค่าบริการที่แม่ค้าขอนี่สิ......ผมเลยคิดว่าผมจะใช้ true digital card เพราะเห็นว่ามันมีสัญลักษณ์mastercard น่าจะเอาไปแลกเป็นเงินสดได้ ็ขอย้ำ "น่าจะ" ผมลองสั่งออนไลน์แต่บัตรก็ไม่มาส่งสักที นานเป็นเวลา 10 วันแล้ว ไปที่ true store ร้านก็บอกว่าบัตรหมดติดต่อสอบถามทรูในพันทิปเขาก็บอกว่าบัตร true digital card เลิกวางจำหน่ายแล้ว   ช่วยแนะนำผมหน่อยครับผมจะใช้ธนาคารไหนดีตอนนี้ผมอายุ 14 ปีผมจะไปสมัครบัญชีธนาคารที่แบบว่าไม่ต้องพาพ่อแม่ไปให้ยุ่งยากแล้วก็สามารถรับบัตรเดบิตได้พอเวลาผมจะถอนเงินก็ทนเอาในตู้ atm เลยไม่ต้องไปพึ่งแม่ค้าอีก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่