โกโก้ปั่น ไม่หวาน ไม่ใส่ syrup แก้วเล็ก แต่ละ brand กี่ kcal ใครพอทราบบ้างครับ มาวิเคราะห์กันครับ

คือกำลังจะควบคุมน้ำหนักครับ 

เห็นคนที่คุมได้ หลายคนกิน americano เย็น ไม่หวาน แต่รสชาติมันขมปี๋มากครับ

ส่วนตัวเลยสั่ง cocoa ปั่น ไม่หวาน ไม่ใส่ syrup เลย รสจะขมๆหน่อย แต่เป็นกลิ่น Cocoa เลยคุ้นชินมากกว่า เลยรับได้

เคยหาข้อมูล บางคนบอก cocoa 10 gm หรือ 1/3 scoop Kcal จะประมาณ 20 Kcal

ทีนี้ผมไม่แน่ใจว่า เวลาทำเนี่ย ต้องใส่อย่างอื่นเพิ่มขนาดไหน เช่นนม ครีมเทียม อะไรแบบนี้หรือเปล่า

เผื่อมีใครเคยทำงาน starbucks, amazon, au bon pain, 7-11 ที่พอรู้ปริมาณสัดส่วน หรือมี nutrition facts จะได้ไปคำนวณเทียบครับ

เผื่อถ้า Kcal ไม่มากมาย จะได้กิน cocoa ต่อไป  จะได้ยังไม่ฝืนไป americano ครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่