อยากทราบว่า ระดับความเย็น 1-5 ในตู้เย็น เทียบเป็นอุณหภูมิเป็นกี่องศาเซลเซียสบ้างครับ ??

ตู้เย็น MITSUBISHI (MR-17JA-PG) ขนาด 6Q. ครับ

ใช้ 7-8 ปีแล้วครับ คู่มือหายไปแล้วครับ ที่อยากทราบเพราะจะเอามาแช่เจลเก็บความเย็น ที่ต้องแช่ในอุณหภูมิระดับ -20 องศา เจลถึงจะแข็ง นำมาใช้งานได้
สอบถามตามร้านค้าออนไลน์ ก็ไม่ได้คำตอบครับ เลยตั้งกระทู้สอบถามpantip ดู เผื่อมีผู้รู้มาให้คำตอบครับ

อยากทราบว่า... ตู้เย็นที่ใช้อยู่นี้สามารถไปถึง -20 องศาไหมน่ะครับ... 
หากหมุนไปที่เบอร์ 4 หรือ 5 จะได้ความเย็นกี่องศาเซียลเซียสครับ (จะถึง -20 องศารึเปล่า)

ขอบคุณมากครับ /\
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่