อายุ17 ทานคอลาเจนได้ไหมคะ

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเรื่องเลยค่ะ ดิฉันอายุ17ปี อยากทานคอลลาเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นของผิว คือลองเสิร์ชหาแล้วค่ะว่าผิวแห้งเป็นยังไง จริงๆมีหลายข้อมาก แต่ไม่ตรงเลยค่ะ ตรงแค่ข้อเดียวคือ "ผิวไม่ยืดหยุ่น" คือผิวเราไม่ยืดหยุ่นเลยค่ะ ดูแห้งๆทื่อๆ ดูไม่ชุ่มชื้นเท่าไหร่ แต่ไม่ลอก ไม่แตกนะคะ แต่อยากลองทานคอลลาเจนค่ะ เพราะเขาบอกกันว่าช่วยได้ เลยอยากทราบว่าช่วยได้จริงไหมคะ แล้วอายุ17แบบดิฉันสามารถทานได้ไหมคะ หรือถ้าหากยังไม่ควรทาน ควรทำอย่างไร แก้ปัญหายังไงดีคะ ปล ดิฉันทานน้ำน้อยค่ะ แต่ช่วงนี้ก็พยายามทานให้มากมากอยู่เช่นกันนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview