อยากให้สปอย//สรุปมังงะFire forceช่วงท้ายๆให้ฟังหน่อยครับงงมาก

คือก็ตามที่เขียนครับด้วยความที่ผมก็เลิกติดตามไปนานแล้วอ่านอีกทีก็งงแดรกเลยแถมดันจำไม่ได้อีกว่าล่าสุดอ่านถึงเล่มไหนเลยไปแง่มๆดูVer Eng มานิดหน่อยถึงกับเงิบเลยอยากให้สปอยไม่ก็สรุปให้ฟังหน่อยครับว่าหลังเหตุการณ์ที่[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จริงๆ อ่านมาเรื่อยๆ เลยจำลำดับเหตุการณ์ไม่ได้ ขอตอบในส่วนที่คุณจขกทงงๆ ละกันนะครับ

ชินระไม่ได้รวมร่างกับอิงกะ แต่พาอิงกะย้อนอดีตไปดูโตเกียวก่อนไฟไหม้ครั้งใหญ่ครับ
ละก็พบว่าคนในอดีตมีแขนมีขาเหมือนกัน แต่มันไม่เหมือนกัน คือรูปร่างเหมือน แต่ไม่เหมือน
(เหมือนจะงงๆ แต่มันเฉลยตอนหลังๆ)
พอกลับมาก็พบว่าโลกวุ่นวายแล้ว เสาใหญ่โผล่ขึ้นมา ทุกหน่วยช่วยกันสู้
มีคนไฟลุกจากอีกโลกมา เลยมีการต่อสู้กัน

แล้วเสาสุดท้าย ก็มีศาสดาของศาสนาในเรื่องโผล่มา ซึ่งจริงๆก็ไม่ใช่ศาสดาจริงๆหรอก
ชินระก็ไปสู้จนชนะ แต่กลายเป็นว่าประชาชนทุกคนมองชินระเป็นตัวร้าย เป็นมารอสูร
ละอยู่ๆ ชินระ ซิสเตอร์ กับเสาหลักทุกคนก็หายไป (และยังไม่กลับมามีบทจนถึงตอนนี้)

ตอนนี้ใกล้จะถึงหายนะครั้งใหม่แล้ว  แต่ละหน่วยก็กำลังต่อสู้กับศัตรูอยู่ครับ
เช่น ทีมหน่วย 1 สู้กับคนไฟลุกที่เหมือนเรกกะ
      ทีมหน่วย 4 สู้กับคนไฟลุกที่เหมือนอาค (หัวหน้าหน่วย 4 ที่ถูกฆ่าตาย)
      เบนิมารุ หน่วย 7 สู้กับคนไฟลุกที่เหมือนอาจารย์ของตัวเอง (หัวหน้าทีมดับไฟของอาคากุสะ ก่อนเบนิมารุจะมาเป็น)
      ทีมหน่วย 8 (โอบิ ฮินาวะ มากิ อาเธอร์) + โอกุน หน่วย 4 สู้กับคารอน
      วัลคัน ลิซ่า ยู สู้กับโจวานนี่
      ล่าสุด อาเธอร์ต่อสู้กับมังกร สู้กันจนหลุดไปบนดวงจันทร์ - -"  เรื่องก็ประมาณนี้ครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ชอบเรื่องนี้มาก ดีใจที่มีคนตามอ่าน  เสียดายผมจำศัพท์หรือชื่อคนแทบไม่ได้
ไม่งั้นคงพิมพ์รู้เรื่องกว่านี้ แต่ก็หวังว่าจะเข้าใจและสนุกกับเรื่องมากขึ้นนะครับ
เรื่องนี้ต้องอ่านยาวๆ รวดเดียวถึงจะสนุกครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่