คำว่า sexy กับ น่า ต่างกันไหมครับ ?

สองคำนี้มันต่างกันอย่างไงครับนอกจากคำว่าน่าจะดูเป็นคำที่หยาบกว่า ดูเป็นการไม่ให้เกียรติอีกฝ่าย และมีแนวโน้มไปทางคุกคามทางเพศมากกว่าจะเป็นคำชม แต่ถ้าพูดว่า Sexy ก็จะซ็อฟกว่าและจะดูเป็นคำชมมากกว่า เพื่อนๆคิดเห็นอย่างไงครับ ถ้าผมคิดผิดจะได้รู้และเปลี่ยนพฤติกรรม ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่