มีข้อสงสัยค่ะว่าสายไฟหลักผ่านหลังคาบ้านคนอื่นต้องแก้ยังไงคะ

มีข้อสงสัยค่ะว่าสายไฟหลักผ่านหลังคาบ้านคนอื่นต้องแก้ยังไงคะ อันนี้เราผิดไหมคะ คือว่าสายไฟมันหย่อนลงมาเองตอนแรกดึงตึงแล้ว แล้วเจ้าบ้านไปฟ้องกรมไฟฟ้า และจะมาเก็บเงินที่บ้านเราบ้านเดียวทั้งที่มีคนอื่นใช้ด้วยเยอะมากแต่จะเอาแต่บ้านเรา มาบอกกรมไฟฟ้าเรียกเงินค่าดึงสาย เราทำอะไรได้บ้างคะ มันเป็นสายไฟหลัก หรืออะไรนี่แหละค่ะเรียกไมถูก ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่