คิดว่าร้านนี้โกงไหมคะ

กระทู้คำถาม
คือพอดีเราเข้าไปสั่งของแต่ไม่ได้ของค่ะ​โอนเงินเรียบร้อยแล้ว  ทางแม่ค้าบอกจะส่งของให้วันถัดำปที่โอนค่ะ​ แต่เราสั่งไปตั้งแต่วันที่​ 17 เมษายน​ 2564 แล้วค่ะ​ จนวันนี้​ วันที่​ 13 พฤษภาคม​2564​ ยังไม่ได้ของเลยค่ะ​ เราเลยทักขอโอนเงินคืน​ แม่ค้าบอกว่าได้​ ตั้งแต่​ 3-4​วันที่แล้ว​ แต่ยังไม่มีอะไรคืบหน้าเลย​ เราได้ทักไปหาทางร้านบ่อยมาก​ วันละไม่รู้กี่ครั้ง​ ตั้งแต่เราโอนเงินไป​ ทางร้านบอกว่าจัดส่งแล้ว​ แล้วพอหลายวันต่อมา​ ทางร้านบอกจะรีบจัดส่งให้​ พอทักไปทวงของก็บอกว่า​ ค่ะ​ ได้ค่ะ​ แปปค่ะ​ จนเรารอไม่ไหว​ เพราะเห็นทางเพจ ใน​ ig ยังโพสต์​ขายของทุกๆๆวันอยู่เลย​ พอขอให้โอนเงินก็ได้ค่ะ​ แปปค่ะ​ จะรีบโอน​ให้ค่ะ​ มีปัญหาเรื่องเงินบ้าง​ จะรีบหามาโอนให้นะคะ  จนตอนนี้​ 19:20 ยังไม่ได้เงินเลยค่ะ​ คิดว่าเราจะได้เงินคืน​ ไหมคะ​ คือเรามีหลักฐานทุกอย่าง​ ทั้งหลักฐานการโอน​ ชื่อบัญชีทางร้าน​ แชทที่คุย​ ตั้งแต่ต้นการสั่งของ​ หรือว่าเราควรทำอย่างไรดีคะ??? เราเป็นกังวลมากเลยค่ะ​https://instagram.com/mehood.die?igshid=196lj9ooe9jw3
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่