สอบถามมาตรการช่วยเหลือการผ่อนชำระ ช่วงโควิดปีนี้ค่ะ2564

เนื่องจากเคยได้รับสินเชื่อช่วยเหลือสถานการณ์โควิด เมื่อปีที่แล้ว(ประมาณกลางปี) 
และเริ่มชำระเมื่อปลายปี2563
จนมา ณ.ตอนนี้ โควิดระลอกใหม่เกิดขึ้น ทำให้ธุรกิจ กลับมาซาลง และกำลังผ่อนจ่ายมีน้อยลง ได้ไปสอบถามที่ ธนาคารสาขาแถวบ้านหรือ เจ้าหน้าที่ที่เคยให้สินเชื่อเรา 
ว่ามีมาตรการช่วยเหลือให้บรรเทาได้หรือไม่ ยอมรับว่าบางเดือน ไม่พอจ่าย
แต่เราก็ไม่อยากติดแบลคลิสหรือจะไม่จ่ายใดๆ จึงแสดงตน ต่อเจ้าหน้าที่เลยว่ากำลังทรัพย์ไม่พอ แต่มักจะได้คำตอบที่ ...ไม่มีคำตอบ??? 
ก็ยังต้องจ่ายไปทุกๆเดือน(เขาคงอาจจะมองว่าเราก็ยังพอจ่ายได้มั้ง)  
จึงอยากสอบถามมาตรการช่วยเหลือดังกล่าวค่ะ เพราะไม่อยากควักทุนสำรองมาสมทบกับรายจ่ายธุรกิจอยู่ทุกๆ เดือน 
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ เรายังรัก SCB เหมือนเดิม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่