กรณีของนายณรงค์ วงศ์วรรณสามารถเทียบกับปัจจุบันได้ไหมครับ

ผมก็เกิดไม่ทันอะนะ แต่ผมก็จะพูดตามที่รู้คือ เขามีสิทธิ์ได้เป็นนายกรัฐมนตรี แต่ "ติดบัญชีดำ" ของสหรัฐอเมริกาเรื่องยาเสพติด ทำให้หมดสิทธิ์เป็นนายกรัฐมนตรี ไม่ทราบว่าเหมือนกับกรณีที่ศาลรัฐธรรมนูญเพิ่งตัดสินไปไหมครับ ช่วยชี้แนะหน่อยครับ เล่าให้ฟังหน่อย ว่าทำไมนายณรงค์ถึงดำรงตำแหน่งนายกไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่