รบกวนช่วยเช็คขนาดแอร์ ติด2ตัว ห้องชั้นล่างเชื่อมต่อโซน

พอดีกำลังจะติดแอร์ที่ชั้นล่างครับ แต่ห้องเป็นแบบ โซนนั้งเล่น เปิดเชื่อมต่อกับ โซนทานข้าวและครัว ตามภาพที่แนบมา
ตอนแรกว่าจะกั้น แต่คิดไม่ออกว่าทำยังไงจะสวยและไม่อึดอัด ตอนนี้ว่าจะเปิดใว้อย่างนั้นครับ

คำถามคือ ผมควรจะติด ตัวละกี่ BTUดีครับ
ที่คิดไว้ ตรงห้องนั้งเล่น (ใช้บ่อย)18000 btu ส่วน ตรงทานข้าวจะเปิดตอนทานข้าวบ้างและว่าจะใช้เปิดช่วยตัวนั้งเล่นในวันที่อากาศร้อน 24000 btu

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่