จะกั้นทางขึ้นบันไดบ้านเพื่อไม่ให้แอร์ไหล ขอบริจาครูปด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีจะติดแอร์ที่ชั้นล่างของบ้าน จึงต้องการจะกั้นทางขึ้นบันได เพื่อไม่ให้แอร์ไหลขึ้นไปตามโถงบันได แต่ยังไม่รู้จะกั้นแบบไหนดีให้ไม่ต้องปิดตลอดเวลา และดูสวยงาม รบกวนขอรูปเป็นไอเดียด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ป.ล. พื้นที่ห้องนั่งเล่นที่จะติดแอร์ขนาดประมาณ 37 ตรม. เห็นที่สำนักงานขายติดแอร์ 18000 BTU และไม่ได้กั้นทางขึ้นบันไดด้วยก็เย็นดี หรือว่าจริงๆไม่ต้องกั้น ถึงแอร์ไหลก็ไม่เปลืองเท่าไหร่รึเปล่าคะ กะว่าจะติด 22000 หรือ 24000 BTU ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่