ขอมอบรางวัล “นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม 2564” ให้คุณบอย ปกรณ์ จากบาปอยุติธรรม

เคยดูคุณบอย ปกรณ์เล่นละครเต็มๆก็สมัยที่เล่นละครคุณลุงพิศาลกับคุณสุนิสา เจ็ท และก็เรื่องวายุภัคมนตรา
หลังๆหลายท่านจะมองคุณบอยแกเป็นดาราสายเกรียน ทำให้มักจะถูกวิจารณ์ว่าเล่นละครไม่อิน 
ซึ่งหลังๆคุณบอยแกมักได้บทฮาๆ บทที่นางเอกเด่นกว่า พระเอกไม่โดดเด่น ทำให้ไม่ค่อยเห็นแกปล่อยของ
มาเรื่องนี้ "บาปอยุติธรรม" เป็นอีกครั้งที่ผมได้ดูละครแกเต็มเรื่อง และแปลกใจที่ไม่เห็นความ "บอย ปกรณ์" ซ้อนเข้ามาในตัวละครชิดตะวันเลย
ส่วนนึงคือบท ที่ทำให้คนดูเชื่อในความเป็นไป และการแสดงของคุณบอย ที่เรื่องนี้ปล่อยของเต็มที่ เล่นดราม่าได้ดีไม่มีที่ติ เล่นเป็นอดีตนักโทษที่มีปมและดูผ่านอะไรมาเยอะได้ไม่ขัดตา แถมดีมากด้วย ขอตั้งกระทู้ชื่นชมเลยครับ

ผมคิดว่าคุณบอยจากเรื่องนี้ สามารถยืนเป็นตัวเต็ง บนเวทีรางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยมปีหน้าได้เลยล่ะครับ 
หวังว่าทางช่อง เวทีรางวัล และกรรมการ จะไม่มองข้ามนะครับ

ปล. ขอพื้นที่รางวัลให้คุณแอ้วอำไพพร ในสาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม และบทละครยอดเยี่ยมด้วยนะครับ ไม่แน่ใจว่าคุณแอ้วเคยกำกับละครแนวบู๊สืบสวนมาบ้างหรือเปล่า คุณแอ้วเก่งมากนะครับที่กำกับละครให้ออกมาสนุกได้หลายแนวเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่