ขอทะเบียนบ้าน โดยเป็นบ้านเปล่ายังไม่มีเจ้าบ้านหรือผู้อาศัยได้หรือไม่

ผมซื้อตึกแถวหลังหนึ่งไว้ตั้งแต่ปี 2545 ตั้งแต่ซื้อก็ปล่อยให้เช่ารายเดือนจนถึงปัจจุบัน โดยยังไม่เคยทำทะเบียนบ้านเลย
หลักฐานมีแต่โฉนด กับสัญญาซื้อขายฉบับกรมที่ดิน

คำถาม ถ้าผมจะติดต่อที่ว่าการอำเภอ เพื่อขอทะเบียนบ้าน แต่ไม่มีเจ้าบ้าน หรือผู้อาศัย จะได้ไหมครับ
ปล.ตึกแถว อยู่ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 
จะต้องไปติดต่อขอทะเบียนบ้านที่ไหน
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่