ทำไมใช้บัตรเดบิตสมัคร Netflix ไม่ได้ครับ ทำไมระบบบกพร่อง?

พอดีบัตรเก่าผมสั่งระงับไปเนื่องจากโดนไวรัสแฮกเงินไปจ่ายแอนตี้ไวรัสเถื่อน พอถึงรอบบิลเก็บ ทาง Netflix ตอบกลับมาว่าไม่สามารถเรียกชำระเงินได้ ไอเราก็เข้าใจเพราะบัตรถูกระงับจึงมีผลให้ดำเนินการต่อไม่ได้ ผมจึงตัดสินใจทำบัตรใหม่เพื่อมาจ่าย Netflix เหมือนเดิม กรอกข้อมูลตามบัตรถูกต้องทุกอย่าง ตั้งแต่ชื่อ วันหมดอายุ CVV แต่ทางแอปกลับบอกมีปัญหาการชำระเงิน ใส่ไป 3 รอบก็ไม่ผ่าน อยากทราบว่าทำไมระบบที่เป็นสากลอย่าง Netflix ยังบกพร่องและมีปัญหาแบบนี้ได้ครับ? ผมควรทำอย่างไรเพราะผมเป็นเจ้าบ้าน อีก 3คนที่เหลือเขาเดือดร้อนไปด้วยเข้าดูไม่ได้ อยากสอบถามผู้มีประสบการณ์และทาง Netflix ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่