สุนัขชิสุห์ อายุ 10 เดือน ไม่สบายฉี่ อึ เป็นเลือด หมอตรวจดูพบว่าค่าตับ ALT 429 และ AST 563 อยากรู้ว่าน้องจะปลอดภัยไหมคะ

[code]ค่าตับสูง และยังเป็นพยาธิในเลือดอีก น้องเป็นมาสักพัก แต่วันนี้ฉี่ อึ มีเลือดปน และขาหลังอ่อนแรง หมอให้แอทมิทเข้ายาเลย ใครที่รักษาหายแนะนำด้วยค่ะ คุณหมอพูดทีแรกบอกน้อง 50:50 เพราะยังเด็ก และอาการหนักมาก เรากินไม่ได้นอนไม่หลับ กลัวน้องจะเป็นอะไร หมอบอกต้องให้นอนโรงพยาบาล หมอจะดูแลอย่างดี และพรุ่งนี้เช้าค่อยมาเยี่ยม หวังว่าจะผ่านคืนนี้ไปได้อย่างดี หัวใจสลายเมื่อรู้ว่าลูกป่วยหนัก รอดไม่รอดเท่ากัน แต่หมอจะทำดีที่สุด ใครมีประสบการณ์แชร์ได้นะคะ ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ 
[/code]
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่