ราคาอาบน้ำสุนัข 30-35 kg 1,700 บาท ถือว่าแพงไปไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมอยู่แถวสาย2ครับ มีเลี้ยงสุนัขอยู่ 3 ตัว เป็นGerman Sheperd ขนสั้น ปกติจะอาบให้เองทุกสัปดาห์ แต่ช่วงนี้ไม่ว่าง และน้องหมาเริ่มคันแล้ว แถวๆบ้านที่ร้านใหญ่ๆ เริ่มต้นคิดตัวละ 1,700 สำหรับน้ำหนัก 30-35 kg (ตกใจเหมือนกันไม่ได้พาไปอาบนานมากแล้ว แต่ก่อนเคยพาไปแต่อีกที่เป็นร้านห้องเล็กๆมาก อย่างมากแค่ 600-700) แต่ที่ร้านเห็นลูกค้าเต็มนะครับ ไม่ทราบอาบน้ำสุนัขเรทราคานี้มันมีอะไรพิเศษหรือดีกว่าปกติไหมครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เราอาบน้ำแมว 1.1โล 700 บาทค่ะ
ราคาแบบนี้คิดว่าเป็นร้านกรูมมิ่งสัตว์ใช่ไหมคะ
เขาใช้ผลิตภัณฑ์ดี และเชี่ยวชาญให้การอาบน้ำ เป่าขนค่ะ

700 บาทของเรามี
อาบน้ำ
ไถขนเท้า + ก้น
ตัดเล็บ
แปรงฟัน

1,700 บาท
เราว่าคุ้ม เพราะอาบน้ำเป่าขนเอง หมาขนาด 30กว่าโล
ไม่ง่ายนะคะ
และน่าจะเป็นแบบขน 2 ชั้นด้วยแน่ๆ
แบบนี้ต้องใช้เครื่องเป่าขนทั้งไล่น้ำ ทั้งเป่าแห้ง 2 แบบ
ราคานี้แลกกับการไม่ต้องทำทุกอย่างเอง
เราว่าไม่แพง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่