กงยูเผยว่าเขาอยากประกบคู่กับไอยูสักเรื่อง

แปลข่าวโดย : KPOP Youzab

กงยูเผยว่าเขาอยากร่วมงานกับไอยู

ในตอนล่าสุดของรายการ IU's Palette รายการยูทูปของไอยู กงยูได้เผยว่าไอยูเก่งทั้งการร้องเพลงและการแสดง และเขารู้สึกประหลาดใจกับการแสดงของเธอในเรื่อง My Mister ในปี 2018 ดาราหนุ่มกล่าวว่า

"คือมันยากจะอธิบายแต่ผมคิดว่าวิธีที่คุณทำเพลงและแสดงเพลงมันคล้ายกับวิธีที่คุณใช้กับการแสดงใน My Mister มันค่อนข้างน่าตกใจเพราะคุณแสดงดีมากๆ ในมุมมองของผมมันแน่นอนมาก ตอนคุณร้องเพลงผมก็รู้สึกได้ถึงความสดใส แต่ในบางเพลงก็มีความเศร้าเกินวัย"

จากนั้นเขากล่าวเปรียบเทียบบทบาทของเธอระหว่าง My Mister กับ Hotel Del Luna ว่า "ผมคิดว่าเวลาที่คุณแสดงเป็นจีอันใน My Mister คุณเปร่งประกายเหมือนดาว ในทางกลับกันในบทจางมันวอลใน Hotel Del Luna คุณน่ารักและร่าเริง คุณดูไม่ซีเรียสแต่มันดูตลกด้วยนิดหน่อย"

กงยูทิ้งท้ายว่า "ถึงแม้ว่าจะไม่ใช่ภาพยนตร์เกี่ยวกับดนตรี ผมหวังว่าเราจะได้ร่วมงานกันในภาพยนตร์หรือละครสักเรื่องนะครับ" ไอยูได้ตอบกลับไปว่า "ฉันก็หวังมากๆ ว่าเราจะได้ร่วมงานกันสักครั้งจริงๆ ค่ะ" กงยูจึงกล่าวว่า ผมมีความรู้สึกว่ามันจะเกิดขึ้นเร็วๆ นี้นะครับ"

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
Cr: https://kpop.youzab.com/141446

นอกจากนี้กงยูยังได้ทำนายอนาคตไอยูในอีก 5 ปีข้างหน้า

ไอยู: 12 ปีก่อนคุณเคยทำนายเอาไว้ว่าฉันจะกลายเป็นนักร้อง-นักแต่งเพลงภายในช่วง 10 ปี คุณช่วยทำนายอีกรอบได้มั้ยคะว่าอีก 10 ปีข้างหน้าฉันจะเป็นยังไง? คือเหมือนกับพอคุณพูดอะไรแล้วมันจะเป็นจริงเลยค่ะ
กงยู: เหมือนผมเป็นเทวดาเลยนะครับ
ไอยู: ใช่ค่ะๆ เหมือนคุณเป็นเทวดาเลย

กงยู: ผมคาดหวังที่จะได้เห็นอีจีอึนในฐานะนักแสดงมากขึ้นครับ เพราะว่าในฐานะนักดนตรีไอยูก็ประสบความสำเร็จได้แล้ว ตอนนี้เลยอยากเห็นเขาในฐานะนักแสดงที่มีชื่อเสียงครับ
ไอยู: พอคุณบอกว่ามันจะเป็นจริงใน 5 ปี ฉันนี่ตั้งตารอเลยค่ะ
กงยู: มันอาจจะใช้เวลา 4-7 ปีน่ะครับ (😂)

แปลโดย : @narissloth

ไอยูเป็นแขกรับเชิญในรายการวิทยุของกงยูเมื่อ 12 ปีก่อน และได้ร้องเพลง Falling slowly ร่วมกัน

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ______________________________________

ไอยูอายุ 28 ปี กงยูอายุ 41 ปี แต่มันวอลอายุ 1325 ปี ส่วนคิมชินอายุ 940 ปี

กงยูบอกอัดรายการชิวมาก เพราะรู้สึกว่าตัวเองเด็กกว่า 😂

แปลโดย : @84939799_F

ในรายการไอยูได้ให้กงยูเล่นเกมส์ทายเพลงของไอยูโดยเปิดให้ฟังเพียงแค่ 1-2 วินาที ซึ่งกงยูสามารถตอบถูกได้ทั้งหมด 4 เพลงจาก 5 เพลงที่เปิด และรู้ Background ของเพลงในอัลบั้มใหม่ของไอยูซึ่งปกติจะมีแต่ยูแอนา(แฟนคลับของไอยู)ที่รู้

นอกจากนี้ไอยูยังได้ร้องเพลงที่กงยูอยากฟัง live version อีกด้วย

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่