[CR] หาทำ1 :: แอลกอฮอล์แบบตลับเติมได้นะรู้ยัง

พราวลี่ พรีเซนท์ ความหาทำ1
.
  ตอนนี้คงไม่มีใครไม่พกแอลกอฮอล์. เจลบ้าง สเปรย์บ้าง แล้วแต่ความชอบ
 ช่วงนี้ปิ๊กชอบพกตลับสเปรย์แอลกอฮอล์ แบบตลับแบนๆมาก
เพราะใส่กระเป๋ากางเกงไปไหนง่ายๆ ไม่ตุง แต่พอใช้หมดแล้วไงอะ จะต้องซื้อตลับใหม่ไปเรื่อยๆหรอ
ยุคโควิทแบบนี้อะไรประหยัดได้ก็ประหยัดค่ะ (อ๊ะ ดูดีแล้ว1 )

พาพันชอบ
หลังจากลองแงะเล่น ก็เลยค้นพบว่า วิธีทำมันไม่ยากเลย อุปกรณ์ก็คือไม่เยอะ น่าจะพอมีอยู่แล้ว
เชื่อว่าหลายบ้านตุน แอลกอฮอล์แบบน้ำไว้เยอะ ได้เวลาหยิบมาใช้แล้วค่ะ
รักโลกด้วย ประหยัดด้วย แฮพพรี่  

ไปค่ะ เริ่ม!! 

เริ่มกันที่อุปกรณ์
นอกจากตลับก็คือมีแค่นี้เลย มีน้ำหอมที่เป็น optional นะคะ

วิธีทำ
1. ดึงฝาหัวสเปย์ออก

ขั้นที่ 2.จะเจอท่อของสเปรย์ค่ะ กำจัดมันไปค่ะ

คีบออกมางี้เลย (แนะนำให้ใช้คีม) ที่นี้จะเป็นช่องให้เราเติมได้แล้ววว เพื่อสุขภาพอนามัย อาจจะนำตลับไปล้างผึ่งแดดก่อน

ขั้นที่3 หาถ้วยหรือแก้วที่สะอาด ตวงแอลกอฮอล์ ขนาดทั่วไป ประมาณ 20 ml. ปิ๊กมีตลับเล็กด้วย อันนั้นประมาณ 10 ml.

ขั้นที่ 4
ใครชอบให้หลังจากฉีดแล้วมีกลิ่นหอมแบบปิ๊กอันนี้แนะนำเลย ฟินกว่าจริงๆ 
ให้หยดน้ำมันหอมระเหย ไป2-4หยด แล้วคนให้เข้ากัน วันนี้เลือกกลิ่นพีช 
[ถ้าที่บ้านใครมีน้ำมันที่ใช้กับเครื่องพ่นไอน้ำ อันนี้คืออันเดียวกันเลยค่ะ หรือถ้าจะซื้อ มีหลากหลายราคามากๆ ไม่แพงมาก]

ขั้นตอนสุดท้าย 
นำไซริงค์ดูดไปเติมในตลับได้เลยค่ะ แล้วใส่ทุกอย่างกลับคืนที่ ตัวท่อแนะนำให้ใช้คีมช่วยกดๆให้แน่น แล้วค่อยใส่ฝา
จะบอกว่าใช้ไซริงค์เถอะ ง่ายกว่าเยอะมาก อันประมาณ10บาทเอง ลองเทเองแล้วไม่เวิร์ค 555

แค่นี้ก็พร้อมฆ่าเชื้อโรคและสิ่งสกปรกทั้งปวง แอลกอฮอล์แค่มีไว้เป็นตัวช่วยให้เรา ยังคงต้องหมั่นล้างมือบ่อยๆเอานะคะ
ป้องกันไว้ดีกว่าแก้ โควิทเราจะรอดก็ต้องร่วมมือร่วมใจกันเนอะ ♥

ติดตามความหาทำอื่นๆ

ชื่อสินค้า:   สเปรย์แอลกอฮอล์ (Spray Accohol)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่