โดนธนาคารกรุงไทยตัดเงินไปหมดบัญชีโดยไม่เเจ้งล่วงหน้า เเล้วถ้าจะดำเนินการคืนเงินต้องไปที่สาขาอย่างเดียว

ตอนนี้มีปัญหาคือยอดเงินหายไปจากบัญชี เราเลยโทรไปเช็คกับธนาคารกรุงไทย เลยรู้ว่า จากที่เรากู้กับธนาคารกรุงไทยไว้ เเล้วเราให้ตัดผ่านหน่วยงาน ซึ่ง ธนาคารเเจ้งว่าหน่วยงานไม่นำส่งเลยต้องตัดบัญชีผู้กู้โดยตรง คือตอนนี้กลายเป็นว่าเงินเดือนก็ตัดยอดเงินในบัญชีก็ตัด  เเต่ที่สงสัยคือทำไมไม่มีการเเจ้งล่วงหน้า เเล้วเเถมตัดเงินไปหมดบัญชี คิดบ้างไหมคะว่าจะอยู่ยังไง เเถมเอาเงินคืนต้องไปกรอกใบคำร้องที่ธนาคารสาขาที่ยื่นเรื่องกู้ไว้ ไม่สามารถกรอกเเบบคำร้องออนไลน์ได้ ทำไมตอนตัดตัดอัตโนมัติ ทำไมต้องคืนถึงไม่อัตโนมัติบ้างคะ คือเงินในบัญชีไม่เหลือให้สักบาท จะให้โบกรถไปเหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่