รายเดือนทรู

มีใครแนะนำบ้างคะ พอดีมีใบแจ้งหนี้ทรูมา 5000+กว่า ทั้งที่เค้าตัดเน็ตเราไปตั้งแต่เดือนกรกฏาคมปีที่แล้วจนมาตอนนี้เค้าคิดความบริการมาแล้วมีใบทวงหนี้มาที่บ้าน ที่จิงแล้วเราใช้เน็ตเดือนกรกฏาคมแค่ 640 บาทเอง พอเราไม่ไปจ่ายเค้าก้อตัดสันยานเน็ต และก้อโทเข้าโทออกไม่ได้คะ แระเราก็เลยไม่ใช้ตั้งแต่นั้นมา จนจดหมายมาเมื่อวานนี้เราเลยตกใจ ต้องทำไงบ้างคะ เค้าคิดเกินความเป็นจิงแล้วเราก้อไม่ได้เล่นเน็ตเลย มีใครพอแนะนำอะไรได้บ้างไหมคะ
จดหมายนั้น บอกถ้าเกินเวลาชำระจะดำเนินกฏหมาย ทำไงดีคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ สมาชิกหมายเลข 5259229 ผมขอเข้ามาดูแลนะครับ รบกวนขอทราบหมายเลขอินเทอร์เน็ตที่รับบริการ ที่ขึ้นด้วย NF, 88 , 91 หรือ 96 เพื่อตรวจสอบครับ กรณีไม่ทราบข้อมูล สามารถแจ้ง ชื่อ-นามสกุล หรือ ID บัตรประชาชน ผู้จดทะเบียน เข้าทางหลังไมค์เพื่อดูแลนะครับ  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่