เครียดมากๆ ต้องทำไงคะ

ที่บ้านตอนนี้มีหนี้ 7 หมื่น ส่วนตัวเงินเดือน 1 หมื่น หาทุกหนทางจะมาปิดก็ทำไรไม่ได้เลยค่ะ ลำบากมากเงินรัฐก็ไม่ได้ตังกินข้าวทุกวันนี้ยังไม่มีเลยค่ะทำอะไรก็ไม่ได้สักอย่างเลยค่ะไม่ว่าจะสมัครหรือกู้อะไรก็ตามไม่ผ่านเลย แล้วเจ้าหนี้นอกระบบก็ทวงโหดมากๆจะตายวันตายพุ่งก็ยังไม่รู้เลยค่ะ สอบถามแหล่งหาเงินดีหาเงินง่าย ไม่เสี่ยงอันตราย มีมั๊ยคะ ลำบากมากจริงๆค่ะ ลำพังทำงานเช้ากับมึด ก็ยังไม่ถึง 12000 เลยค่ะเงินเดือน เหลือเวลานอนไม่กี่ชั่วโมง ไม่มีอาชีพเสริมทำเลยค่ะ อยากจะเปิดกิจการเล็กๆเพื่อหาเลี้ยงตัวเองด้วย มีใครมีคำแนะนำดีๆมั๊ยคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview